728x90 AdSpace

Được tạo bởi Blogger.
Dịch vụ xin giấy phép xây dựng nhanh giá rẻ là đơn vị hàng đầu chuyên cung cấp các dịch vụ về xin phép, hoàn công xây dựng nhanh uy tín cho khách hàng tại TPHCM và các tỉnh lân cận. Phương châm của chúng tôi: Nhanh Chóng - Uy Tín - Giá Rẻ.

Với kinh nghiệm nhiều năm trong lĩnh vực xây dựng và nắm vững các qui định về thiết kế xây dựng, lập bản vẽ xin giấy phép xây dựng cho các Quận, Huyện trên địa bàn TP. Hồ Chí Minh như quận Gò Vấp, quận 12, quận Tân Bình, quận Phú Nhuận, quận Bình Tân, quận Tân Phú, quận 7, quận 2, quận Bình Chánh, huyện Hóc Môn, quận 10, quận 9, quận Bình Thạnh ...

Dịch vụ xin phép xây dựng nhà trọn gói, tư vấn thiết kế hồ sơ xin phép xây dựng cho nhà phố, biệt thự, nhà xưởng... Ngoài ra chúng tôi còn nhận thi công xây dựng nhà trọn gói với đội ngũ kỹ sư thi công lành nghề chúng tôi chắc chắn sẽ làm hài lòng quý khách.

Kiến Trúc Nhà Đẹp

Dịch Vụ Hoàn Công

Hồ Sơ - Thủ Tục Xây Dựng

Tin Tức Xây Dựng

gdfghdf

hdfhdfhdf

Download Biểu Mẫu

Cẩm Nang Xây Dựng

Văn Bản Pháp Luật

Thứ Sáu, 29 tháng 7, 2016

Có được sang tên giấy xin phép xây dựng hay không?

Điều 22, quyết định số 04 ngày 17-1-2006 của UBND TP về cấp phép xây dựng và quản lý xây dựng quy định: trong thời hạn 12 tháng kể từ ngày cấp phép xây dựng mà công trình chưa có điều kiện khởi công thì chủ đầu tư mang bản chính giấy phép xây dựng và đơn xin phép gia hạn liên hệ cơ quan cấp phép xây dựng để gia hạn.

Chủ đầu tư có thể gia hạn nhiều lần, mỗi lần 12 tháng, trừ trường hợp khu đất dự kiến xây dựng thay đổi quy hoạch, có quy định khác, dẫn đến nội dung giấy phép xây dựng không còn phù hợp, hoặc trường hợp đất bị Nhà nước thu hồi theo quy định, đất đã hết hạn sử dụng nhưng chưa được cơ quan nhà nước có thẩm quyền gia hạn thời gian sử dụng đất.

Trường hợp chủ nhà đã có giấy phép xây dựng nhưng chưa xây, sau đó bán nhà thì người mua nhà có được xây dựng theo giấy phép đã có hay phải làm thủ tục xin phép xây dựng lại?

Giấy xin phép xây dựng dùng để làm căn cứ giám sát thi công, kiểm tra và xử lý các vi phạm về trật tự xây dựng, lập biên bản nghiệm thu, bàn giao công trình và đăng ký sở hữu, sử dụng công trình. Do vậy, người mua nhà đã có giấy phép xây dựng của chủ cũ vẫn phải lập thủ tục xin cấp phép xây dựng lại theo đúng quy định nhằm đảm bảo các yêu cầu trên và đăng ký sở hữu công trình.
  • Blogger Comments
  • Facebook Comments
Item Reviewed: Có được sang tên giấy xin phép xây dựng hay không? Description: Rating: 5 Reviewed By: Kiến Trúc Nhà Việt
Scroll to Top